21 ก.ย. , 2024, 09:16:23 am

Author Topic: ประตูห้องนอนตรงกับกระจกติดตู้เสื้อผ้าด้านนอก มีผลเสียอะไรไหมครับ  (Read 7726 times)

noviice

• Newbie
  • *
ปัจจุบันตอนนี้ประตูห้องนอนตรงกับโต๊ะกินข้าว คิดไปเองว่าไม่น่าจะดี เลยจะเอาตู้เสือผ้ามาบังคั่นไว้

แต่ตู้เสื้อผ้ามีกระจกบานเท่าฝาตู้ติดอยู่ด้านนอก ถ้าย้ายมาก็จะตรงกับประูตูห้องนอนพอดี ไม่รู้ว่าจะมีผลเสียอะไรหรือไม่

หรือว่าจริงๆ แล้ว แบบเดิมที่เป็นอยู่ตอนนี้ก็ดีอยู่แล้ว

ขอบคุณครับ

noviice

• Newbie
  • *
โทษทีครับลืมบอกไปว่าผมหมายถึง ตู้เสื้อผ้าอยู่ด้านนอกห้องนอนนะครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
เปิดประตูตรงกับกระจก ความหมายคือ
1. หลอก ไม่ใช่ภาพจริง
2. หลอน หากจิตใจไม่เข้มแข็ง เปิดประตูกลางคืน จะตกใจได้ง่าย

ควรหากระดาษมาปิด
หากงัดกระจกออก ต้องดูฤกษ์